วิธีการแบ่ง Part สำหรับ Upload และวิธีการใส่ Password ไฟล์ที่เราบีบด้วย Winrar

Go down

วิธีการแบ่ง Part สำหรับ Upload และวิธีการใส่ Password ไฟล์ที่เราบีบด้วย Winrar

ตั้งหัวข้อ  MNH on Sun Dec 13, 2009 6:51 pm

1. คลิ๊กขวาที่ไฟล์ที่เราจะบีบไฟล์ด้วย winrar แล้วเลือก Add to archive...

2.ถ้าจะเปลี่ยนชื่อไฟล์ที่เราบีบให้แก้ตรงนี้ครับ

3.ใส่ขนาดไฟล์เพื่อเป็นการกำหนดว่า จะให้แต่ละ Part มีขนาดเท่าใด
ที่ Split to values, bytes

***หากไม่ใส่ Password ข้ามไปข้อ 9 เลยครับ***
( ในที่นี้ไม่แนะนำให้ใส่Password เพราะจะมีปัญหาในการรวมไฟล์ )

4.หากเราต้องการใส่ Password สำหรับไว้แตกไฟล์ คลิ๊กที่tab Advance เลยครับ

5.คลิ๊กที่ Set password...

6.ใส่ Password ที่เราต้องการลงไปทั้ง 2 ช่องครับ

7.หากต้องการให้มองเห็น Password ที่เราใส่ว่าถูกต้องหรือไม่ คลิ๊กที่ Show password ครับ

8.เสร็จแล้ว ก็ Ok ได้ครับ

9.เสร็จแล้ว คลิ๊ก OK ด้านล่างได้เลยครับ

ไฟล์ของเราก็จะถูกบีบ พอบีบมาถึงค่าขนาดไฟล์ที่เราตั้งไว้ ก็จะแบ่งออกเป็น Part ต่อๆไปครับ
MNH
Admin

ดูข้อมูลส่วนตัว http://eplanet.forumotion.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน